Ribobi da fursunoni na PPG armband masu lura da bugun zuciya

Yayin da classicbugun kirjin kirjiya kasance sanannen zaɓi, masu lura da bugun zuciya na gani sun fara samun karɓuwa, duka a ƙasansmartwatchkumamotsa jiki trackersa wuyan hannu, kuma a matsayin na'urori masu tsayayye akan goshin hannu. Bari mu lissafa fa'idodi da rashin amfani na masu lura da bugun zuciya.

Abubuwan-ribobi da fursunoni na-PPG-armband-masu sa ido-kuɗin-zuciya-1

Ribobi

Tare da yaɗuwar na'urorin motsa jiki na tushen wuyan hannu kamar Apple Watch, Fitbits, da Wahoo ELEMNT Rival, muna kuma ganin yaɗuwar na'urori masu auna bugun zuciya.An yi amfani da bugun zuciya na gani a cikin saitunan likita shekaru da yawa:Ana amfani da shirye-shiryen yatsa don auna bugun zuciyaYin amfani da photoplethysmography (PPG).Ta hanyar haskaka ƙaramin ƙarfi akan fatar ku, na'urori masu auna firikwensin na iya karanta jujjuyawar jini a ƙarƙashin fata kuma su gano ƙimar zuciya, da ƙarin ma'auni masu rikitarwa kamar oxygen na jini, waɗanda aka bincika yayin haɓakar COVID-19.

Tun da kila kana sanye da agogon hannu ko na'urar motsa jiki ta wata hanya, yana da ma'ana don taɓa firikwensin bugun zuciya a kasan lamarin saboda zai taɓa fata.Wannan yana bawa na'urar damar karanta bugun zuciyar ku (ko, a wasu lokuta, watsa shi zuwa sashin kai) yayin da kuke tuƙi, kuma yana ba da ƙarin ƙididdiga na lafiya da dacewa kamar hutun bugun zuciya, saurin bugun zuciya, da bacci. bincike.- dangane da na'urar.

Akwai nau'ikan hannu na bugun zuciya da yawa a cikin CHILEAF, kamarda CL830 Mataki Countingr Armband Zuciya Rate Monitor,Mai Kula da Matsalolin Zuciyar iyo XZ831kumaCL837 Oxygen Jini na Haƙiƙanin Ƙimar Zuciyawanda ke ba da aiki iri ɗaya kamar madaurin ƙirji amma daga wuyan hannu, hannu ko biceps.

Ribobi da fursunoni na PPG armband bugun zuciya 2

Fursunoni

Hakanan na'urori masu auna bugun zuciya na gani suna da kurakurai da yawa, musamman idan ya zo ga daidaito.Akwai jagororin sa salon sawa (madaidaicin madaidaici, sama da wuyan hannu) kuma daidaito ya dogara da sautin fata, gashi, moles da freckles.Saboda waɗannan sauye-sauye, mutane biyu sanye da samfurin agogo ɗaya ko firikwensin bugun zuciya na iya samun daidaito daban-daban.Hakazalika, babu ƙarancin gwaje-gwaje a cikin masana'antar kekuna / motsa jiki da mujallun da aka yi bita na takwarorinsu waɗanda ke nuna cewa daidaitonsu na iya bambanta daga +/- 1% zuwa +/- ƙimar kuskure.Kimiyyar Wasanni a cikin 2019 Nazarin ya nuna kashi 13.5.

Asalin wannan karkatacciyar hanya yana da alaƙa da yadda da kuma inda ake karanta bugun zuciya.Ƙunƙarar zuciya ta gani tana buƙatar firikwensin ya kasance a makale da fata don kiyaye daidaitonsa.Lokacin da ka fara girgiza su - kamar lokacin hawan keke - ko da agogo ko firikwensin ya kasance yana matsawa, har yanzu suna motsawa kadan, wanda ya sake sa aikin nasu ya yi wahala.Wannan yana goyan bayan wani bincike na 2018 da aka buga a cikin mujallolin Ciwon Zuciya da Ciwon Jiki, wanda ya gwada bambance-bambancen firikwensin bugun zuciya na gani a kan masu gudu waɗanda suka yi gudu a kan injin tuƙi na tsawon lokacin gwajin.Yayin da ƙarfin motsa jiki ya ƙaru, daidaiton firikwensin bugun zuciya na gani yana raguwa.

Ana amfani da na'urori daban-daban da kuma algorithms.Wasu suna amfani da ledoji uku, wasu suna amfani da biyu, wasu suna amfani da kore ne kawai wasu kuma har yanzu suna amfani da ledojin kala uku wanda ke nufin wasu za su yi daidai fiye da sauran.Abin da yake da wuya a ce.

Abubuwan-ribobi da fursunoni na-PPG-armband-masu sa ido-kuɗin-zuciya-3

Gabaɗaya, don gwaje-gwajen da muka yi, na'urori masu auna bugun zuciya na gani har yanzu suna raguwa dangane da daidaito, amma suna da alama suna ba da kyakkyawar nuni game da bugun zuciyar ku yayin da kuke aiki - wani abu kamar Zwift.tsere - Gabaɗaya, matsakaicin matsakaicin bugun zuciyar ku, babban bugun zuciya, da ƙarancin bugun zuciya zai dace da madaurin ƙirji.

Ko kuna horo ne bisa ƙimar zuciyar ku kaɗai, ko kuma bin duk wata matsala ta zuciya (duba likitan ku game da ƙarshen farko), madaurin ƙirji shine hanyar da za ku bi don daidaiton maki-zuwa-maki.Idan ba horo kawai kuke dogara akan ƙimar zuciyar ku ba, amma kawai neman abubuwan da ke faruwa, na'urar duba bugun zuciya na gani zai ishe ku.


Lokacin aikawa: Afrilu-07-2023