Yawan bugun zuciya yana taka muhimmiyar rawa wajen ba ku damar ɗaukar aikin motsa jiki zuwa mataki na gaba ta hanyar gabatar da ƴan canje-canje ga yadda kuke horar da jikin ku da saka idanu. Irin wannan motsa jiki na yau da kullun (watau tsawon lokacin yin iyo) zai kawo kyakkyawan sakamako da zarar kun tsara shi tare da bugun zuciya. A yau, za mu tattauna fa'idodin abugun zuciyakuma ya nuna muku yadda saka idanu akan bugun zuciya zai iya inganta lafiyar zuciyar ku ta hanyar inganta aikin motsa jiki.
Shin Kula da Yawan Zuciya ya zama wajibi a gare ku?
I mana! Bari mu gaya muku dalilin da yasa… Yawan bugun zuciyar ku shine mafi mahimmanci, gaskiya, kuma madaidaiciyar hanya don ganowa da auna ƙarfin motsa jiki a kowane motsa jiki da zaku iya shiga ciki. Bugu da ƙari, zaku iya amfani da wannan bayanin don gano a kowace rana ko Jikinku yana gudana a matakin kololuwar ku ko ya wuce matakin dacewa na yanzu. Idan ya zo ga motsa jiki, za ku san kanku. Bibiyar wannan bayanin yana da mahimmanci kuma mai kima yayin tantance yanayin yanayin jikin ku gaba ɗaya da matakin dacewa.Chileafyana ba da na'urori masu wayo iri-iri don lura da bugun zuciya, gami daECG bugun zuciya madaurin kirji, PPG bugun zuciya mai hannu, kula da lafiyar yatsa, da sauransu. Yin amfani da madaidaicin firikwensin firikwensin, zaku iya saka idanu daidai gwargwadon yanayin motsa jiki a cikin ainihin lokacin, masu jituwa tare da IOS/Android, kwamfutoci, ANT + da sauran na'urori, don cimma nasarar adana bayanai da kallo, don biyan bukatun mutane daban-daban. Bari mu bincika fa'idodin amfani da na'urar duba bugun zuciya.
1:Madogaran Ra'ayin Mahimmanci
Shin kun taɓa jin kalmar "Faɗakarwa iko?" Idan haka ne, to kun san cewa sanya na'urar lura da bugun zuciya zai sami madaidaicin kimantawa da nunin yanayin tsarin jijiyoyin ku yayin yin motsa jiki. Yawancin mu sunyi imani cewa motsa jiki mai tsanani yana nuna yawan gumi. Wannan ba koyaushe ne abin dogaro ba, duk da haka. Mai lura da bugun zuciya yana ba ku ainihin ra'ayi kan tsananin motsa jikin ku. Hakanan, zaku iya sawa yayin ƙona adadin kuzari ta hanyar shiga cikin motsa jiki marasa tsari kamar aikin gida, yawo, da sauransu.
2: Motsa Lafiya
Idan kana da na'urar duba bugun zuciya, zai taimaka kare kanka daga yin aiki na dogon lokaci da rashin isa. Idan ba tare da wannan na'urar ba, ba za ku iya bayyana lokacin da kuke buƙatar tsayawa ko hutawa ba. Sigina da kuke karɓa akan na'urar duba bugun zuciya yayin motsa jiki suna sanya wannan zaɓi mai sauƙi kuma bayyananne. A duk lokacin da bugun zuciyar ku ya tashi, kun san lokaci ya yi da za ku dakata, hutawa, dogon numfashi, da taƙaita abubuwan da kuka yi.
3: Ingantattun Matsayin Jiyya
Yayin da kuke ƙara dacewa da motsa jiki, rashin daidaituwa shine bugun zuciyar ku zai sauko da sauri bayan motsa jiki. Tare da na'urar lura da bugun zuciya, zaku iya sa ido sosai da saurin dawowar ku. Mayar da bugun zuciya, a haƙiƙa, alama ce don yawan mace-macen zuciya da jijiyoyin jini, wanda shine dalilin da ya sa yana da mahimmanci don saka idanu kan farfadowar bugun zuciyar ku, ko kuna amfani da na'urar lura da bugun zuciya ko a'a. Canje-canje a cikin bugun zuciya na farfadowa, da haɓakar da ba zato ba tsammani a lokacin dawowa, na iya zama alamar overtraining. Sa'ar al'amarin shine, mai duba bugun zuciya yana sa auna bugun zuciyar ku mai sauƙi. Tare da ƙarin ci gaba mai lura da bugun zuciya, zaku iya adana bayanan yau da kullun ko loda su zuwa log ɗin horonku.
4: Yi Saurin Gyaran Matsala
Wasu suna ganin sun fi yin motsa jiki yayin da suke da ra'ayin masu lura da bugun zuciya. Kamar yadda aka ambata a baya, mai lura da bugun zuciya yana ba da ingantaccen bayanin da zaku iya amfani da shi yayin motsa jiki don daidaita ƙarfi. Wannan yana nufin cewa lokacin da kuka kalli duban bugun zuciyar ku kuma ku lura cewa bugun zuciyar ku ya yi ƙasa fiye da yadda kuka saba, zaku iya saurin daidaitawa don komawa yankin ku. Kamar yadda kuke gani, mai lura da bugun zuciya yana tabbatar da cewa ba ku ɓata lokaci yin aiki da ƙarfin da ya yi ƙasa da ƙasa. Hakazalika, zaku iya bincika lokacin da bugun zuciyar ku ya yi yawa kuma ku rage ƙarfin kaɗan don guje wa yawan motsa jiki. Don haka, mai lura da bugun zuciya yana aiki azaman kocin ku. Zai nuna maka lokacin da za a ja baya da lokacin da za a fitar da shi! Wannan yana taimaka muku ƙayyade abin da kuke son cimmawa da tabbatar da mafi kyawun sakamako don lokacin da kuka sanya cikin shirin motsa jiki, inganta lafiyar lafiya.
5: Wasu Masu Kula da Ƙimar Zuciya suna Ba da ƙarin fasali
Idan kun ziyarci gidan yanar gizon Chileaf Electronics, za ku sami wasu na'urori masu auna bugun zuciya tare da ƙarin fasali don bin diddigin lafiyar ku gaba ɗaya. Misali,tawagar bugun zuciyazai iya saka idanu akan ƙimar zuciyar ɗalibai da yawa a lokaci guda kuma ya adana bayanai a bango, gami da matsakaicin ƙimar zuciya, matsakaicin ƙimar zuciya da ƙarfin motsa jiki. Mai saka idanu mai saurin bugun zuciya, tare da fasali kamar bayanan kalori da kirga mataki, yana ba ku damar saita wurin da ake nufi don bugun zuciyar ku, kuma da zaran kun motsa jiki a wajen wurin da aka kayyade, mai duba zai fara ƙara. Wasu masu lura da bugun zuciya kuma suna da ayyukan lura da iskar oxygen na jini, kamar suBayani na CL837, Bayani na CL580, da tya XW100 agogon kula da oxygen na jini. Waɗannan ƙarin ayyuka suna ba da cikakken hoto na lafiyar ku, kuma nazarin waɗannan bayanan zai taimaka muku daidaita tsarin motsa jiki.
Mai duba bugun zuciya yana ɗaya daga cikin hanyoyi da yawa don lura da ƙarfin motsa jiki. Yana da, duk da haka, ɗaya daga cikin mafi sauƙi kuma mafi aminci hanyoyin don kula da lafiyar zuciyar ku sosai. Hakanan, sabbin samfura suna lura da adadin kuzari da aka ƙone kuma suna ba da ƙarin fasali, kamar yadda aka bayyana a sama. Gabaɗaya, hanya ce mai kyau don tabbatar da cewa kun aiwatar da ingantaccen ƙarfi don haɓaka fa'idodin lafiyar ku.
Lokacin aikawa: Juni-07-2023